เอาเทคนิคที่3เกี่ยวกับกฏแห่งแรงดึงดูดมาฝากครับ Ask the Unive

Be Smart อาหารสมอง เรื่องราวให้ความรู้ สาระอันเป็นประโยชน์
by พพ29

เอาเทคนิคที่3เกี่ยวกับกฏแห่งแรงดึงดูดมาฝากครับ Ask the Unive

Postby zingwc » Thu Mar 26, 2015 9:26 am

Ask the Universe for it. Make your request.
ส่งภาพที่ชัดเจนไปสู่จักรวาล (จินตนาการ) จักรวาลจะตอบรับความปรารนาของคุณ คุณอาจจะสงสัยว่าจักรวาลคืออะไร จักวาลก็คือสิ่งที่สูงส่ง สิ่งที่คุณเคารพ สิ่งที่คุณเชื่อว่าจะนำพลัง หรือ สิ่งที่คุณปรานามาให้กับคุณ (ถ้ามีคำถาม โพสถามได้เลยนะครับ ยินดีที่จะตอบทันทีเลยครับ)
คุณต้องเชื่อว่าคุณได้สิ่งที่คุณต้องการมาแล้วจริงๆ และคุณจะต้องจิตนการในสิ่งๆนั้น ยิ่งภาพนั้นมีรายระเอียดมากเท่าไร โอกาสที่คุณจะได้สิ่งๆนั้นมาก็จะมากเท่านั้น สมมุติถ้าคุณอยากได้รถสปอร์ตคันหนึ่ง ให้จิตนาการว่าคุณกำลังนั้งอยู่ในรถนั้น รู้สึกถึงเบาะหนังที่นุ่ม และคุณยังได้กลิ่นของเบาะ จินตนาการว่าคุณกำลังจับพวงมาลัยรถอย่างแน่น และเมื่อคุณเหยียบคันเร่ง คุณได้ยินเสียงยนต์กระหึ่ง หรือว่า เมื่อคุณเจอผู้หญิงคนหนึ่งที่คุณชอบคุณสามารถจินตนาการว่าคุณได้เดินเคียงข้างกับเขา แตะตัวเขา โอบกอดเข้า หรือแม้แต่หอมแก้มเขา พอจะเข้าใจไอเดียแล้วใช่ไหมครับ อย่างน้อยคุณจะรู้สึกมีพลังและกำลังใจที่จะทำในสิ่งที่เคลือนคุณให้ไปไกลสิ่งๆ นั้นมากขึ้น

ช้อมูลเพิ่มเติมที่ zingwc.wordpress.com ครับ

หรือถ้ามีคำถาม ส่งอีเมลหรือfacebook มาถามได้เลยครับ

เพราะอยากจะแชร์ให้คนไทยรู้เรื่องพวกนั้นจริงๆครับ
zingwc

Return to Be Smart อาหารสมอง